Forum 37 Gaming
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum 37 Gaming

Diễn đàn cho các bạn trẻ yêu Game của Nghệ An

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hướng dẫ xem Demo Counter Strike 1.6

Go down 
Tác giảThông điệp
Bunny_Walking

Hướng dẫ xem Demo Counter Strike 1.6 Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫ xem Demo Counter Strike 1.6   Hướng dẫ xem Demo Counter Strike 1.6 I_icon_minitimeThu Nov 26, 2009 8:49 am

Việc xem demo trong game Counter Strike là 1 phần không thể thiếu khi bạn muốn phát triển thêm khả năng của mình. Tuy nhiên hầu hết các bạn chỉ đơn thuần chơi và không biết cách để xem demo.

Bài viết sau sẽ hướng dẫn các bạn 1 số cách để xem demo. Dĩ nhiên yêu cầu đầu tiên là bạn phải có game Counter Strike trong máy nhé.

Demo Counter Strike có 2 loại: 1 là HLTV Demo, 2 là POV Demo (hay còn gọi là In Eyes Demo). HLTV Demo là demo được thu lại bởi chương trình HLTV, bạn có thể xem toàn cuộc trận đấu, có thể thay đổi để xem bất kì player nào cũng như xem tổng quan để nghiên cứu chiến thuật. POV Demo là demo được thu lại bởi 1 player nào đó, khi xem bạn sẽ xem được duy nhất 1 player đó mà thôi. Mỗi lọai Demo sẽ có cái lợi riêng để xem, các bạn hay xem thêm loạt bài Cách xem HLTV Demo hiệu quả hay cách xem POV Demo hiệu quả để có thể hiểu thêm.

Trước hết các bạn cần download file demo về, file demo có dạng *.dem, khi down thường được nén dưới dạng *.rar hay *.zip. Việc đầu tiên bạn cần làm sau khi đã có 1 file *.dem đó là copy nó vào thư mục cstrike của Counter Strike. (Mặc định: C:/Program Files/Valve/cstrike)

Cách 1: Dùng trực tiếp game Counter Strike

- Bạn vào Game, mở console (phím “~”), dùng lệnh viewdemo name với name là tên demo trong thư mục cstrike của bạn.
- Vd: viewdemo spirit.dem hoặc viewdemo spirit đều được.
Nếu xem demo mà demo bị quá tối mặc dù máy bạn bình thường chơi rất sáng thì hãy dùng cách sau đây để khắc phục: mở console dùng lệnh map “map name”, map name là tên map của demo bạn sắp xem. Vd: map de_inferno. Sau đó bạn dùng lệnh brightness số càng lớn thì càng sáng, nhưng nên dùng ở 15-25 để không bị sáng quá. Vd: brightness 22. Sau đó dùng lệnh viewdemo bình thường.

Bài viết được thu thập từ nguồn iGame.vn

Mình nói thêm việc xem video,demo của các pro rất quan trọng nhiều người chỉ cho rằng bắn nhiều mới hay đc xem nhiều chẳng được cái gì
Nhưng mình xin nói rằng việc xem video,demo giúp bạn học được nhiều kĩ năng xử lý cách kill địch dễ dàng và giúp bạn tiến bộ hơn rất nhiều
Riêng mình ăn rồi chỉ xem video trên youtube.com thôi.Thỉng thoảng vẫn xem 1 số video người mẫu lol! lên seach : Leah Dizon đi bạn affraid
Dù sao thì mình thick xem video mình bắn nhất tự sướng mà Smile)
https://www.youtube.com/watch?v=TWJsGOOQ2g0

Hướng dẫ xem Demo Counter Strike 1.6
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Topic giới thiệu sơ qua về Game Counter Strike 1.6
» Hướng dẫn lên đời nhanh AOE1